Na Mwandishi Wetu

Dar es Salaam

Miongoni mwa makada watatu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) walioitwa kujieleza mbele ya kikao cha Halmashauri Kuu, jina la Humphrey Polepole limegonga vichwa vya watu wengi.

Pamoja na kwamba Askofu Josephat Gwajima na Jerry Slaa nao waliitwa, Polepole anatazamwa kama mtu atakayewaokoa wenzake wasifukuzwe ndani ya chama.

Akizungumza baada ya kumalizika kikao hicho, Katibu wa NEC ya CCM, Itikadi na Uenezi, Shaka Hamdu Shaka, anasema chama kimebaini upungufu wa kutotimia kwa masharti ya uanachama wao.

Upungufu wa Polepole, Mbunge wa Kuteuliwa na kijana aliyewahi kushika nafasi ya uenezi unatokana na kile kinachoelezwa kuwa ni ukosoaji wa wazi wa Serikali ya Awamu ya Sita.

Ukosoaji huo amekuwa akiufanya kupitia kipindi cha shule ya uongozi kinachorushwa kupitia TV ya mtandaoni; ‘Humphrey Polepole Online TV’.

Kwa upande wa Gwajima, Mbunge wa Kawe, dosari za uanachama wake ni kuonekana kwenda kinyume cha  msimamo wa Rais ambaye pia ni Mwenyekiti wa CCM kuhusu chanjo ya corona.

Gwajima amekuwa akitumia kanisa lake kuhamasisha wananchi kutochanjwa, akidai kwamba chanjo haijathibitishwa kama kweli ni kinga dhidi ya corona.

Msimamo huo ni kinyume cha ule wa serikali, ambapo yenyewe imeweka wazi kuwa watu watachanjwa kwa hiari.

Kinachomponza Mbunge wa Ukonga, Jerry Silaa na kuuweka uanachama wake rehani, ni tuhuma za kudanganya Watanzania na Bunge.

Akiwa bungeni, Silaa amewahi kutamka wazi kwamba mishahara ya wabunge haikatwi kodi, hali ambayo ilizua mtafaruku nchini.

Baada ya kikao kubaini dosari, wanachama na wafuatiliaji wa siasa wanatega masikio wakisubiri hatima za makada hao.

Wapo wanaoamini kuwa kwa misimamo ya Gwajima na Polepole huenda watu hawa wakabwaga manyanga mapema pasipo kusubiri hukumu ya Kamati Kuu ya CCM.

Msimamo wa Polepole ndio unasubiriwa kwa hamu zaidi baada ya kuelezwa uanachama wake una dosari.

Wapo wanaoamini kauli zake na kuamini kuwa huenda amejitoa kukitetea kile anachokiamini na kwamba yuko tayari kufukuzwa ubunge na uanachama ili mradi dhamiri inayomsukuma kufanya anayoyafanya itimie.

Ni ukweli kuwa jina lake ni gumzo nchini, hali inayoibua mgawanyiko kwa wananchi, baadhi wakiamini kuwa asipodhibitiwa atakisambaratisha chama.

Tayari ameanza kudhibitiwa kwa Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) kusema kipindi chake kinakiuka maadili ya kitaaluma.

Wapo wenye imani kwamba kusimamishwa kwa shule ya uongozi kunalenga kumnyamazisha kwani hoja ambazo amekuwa akitoa kupitia kipindi hicho ni vigumu wahusika kuzitolea ufafanuzi.

Kwa mujibu wa TCRA, Polepole hakufuata sheria, msingi na maadili ya uandishi na utangazaji wa habari na leseni yake.

Wengine wanamuona