Na Byarugaba Innocent, JamhuriMedia, Kibaha

Ikiwa imesalia siku tatu tu kabla ya Uchaguzi Mdogo wa udiwani Kata ya Msangani Jimbo la Kibaha Mjini ambao unatarijiwa kufanyika Jumatano Machi 20 ,2024 makarani waongozaji wamepata mafunzo.

Mafunzo hayo yanetolewa leo Machi 16, 2024 pamoja na kuapa kiapo cha kutunza Siri Chini ya Kanuni ya 16(1) (a) na 50 (4) ya Kanuni za Uchaguzi wa Rais na Wabunge, 2020 na Kanuni ya 14 (1)(a),(2) na 43(4) ya Kanuni za Uchaguzi wa Serikali za Mitaa (Uchaguzi wa Madiwani),2020 Mbele ya Msimamizi wa Uchaguzi Salum Papen.

Aidha,mafunzo hayo yametolewa na Maria Israel, Benjamin Mputtu wakisaidiana na Afisa Uchaguzi wa Halmashauri ya Mji Kibaha Optuna Kasanda ambao wamewasisitiza kwenda kufanyakazi kwa kuzingatia Sheria,Kanuni na taratibu za Uchaguzi

Akifungua mafunzo hayo,Msimamizi wa Uchaguzi,Mwanasheria nguli wa Mahakama kuu na zilizo chini yake Salum Papen amesema..” Tume imewateua ninyi kwa mujibu wa sheria na Kwa kuzingatia uzoefu wenu katika masuala ya Uchaguzi “katendeni haki amesisitiza Papen.

Papen ametoa rai kwa makarani waongozaji kujiamini na kujitambua,kufanyakazi kwa kuzingatia Katiba ya nchi,Sheria za Uchaguzi na Kanuni zake,Maadili ya Uchaguzi na Maelekezo mbambali yanayotolewa na Time.

Katika hatua nyingine makarani wametia tamko la kujitoa uanachama au kutokuwa na chama cha siasa chini ya Kanuni ya 16 (1)(b) na ( 3 ) ya Kanuni za Uchaguzi wa Rais na Wabunge,2020 na Kanuni 14(1) (b) na (3) ya Kanuni za Uchaguzi wa Serikali za Mitaa,(Uchaguzi wa Madiwani),2020 mbele ya Msimamizi wa Uchaguzi,Mwanasheria Salum Papen

Aidha,Andrea Isamaki Ofisa kutoka Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) ameshiriki kushuhudia mafunzo, kiapo cha kutunza Siri na tamko la kujitoa uanachama kwa Makarani waongozaji.

Nadia Issa na Benson Shawa,Makarani waongozaji wamesema wanakwenda kufanya kazi kwa weledi mkubwa kwa kuzingatia Sheria,Kanuni na taratibu za Uchaguzi

Uchaguzi mdogo Kata ya Msangani unafanyika kutokana na kifo cha Mhe.Leonard Mlowe kilichotokea tarehe 23 Disemba,2023 ambapo jumla ya vyama nane (8) vya Siasa vinatarajia kushiriki.

By Jamhuri