Mwanamuzi wa Bongo Fleva mwenye asili ya Ulaya, Mzungu Kichaa, ameachia albamu nyingine inayokwenda kwa jina la ‘Huyu Nani’ akiendeleza safari yake ya muziki ambayo inatimiza miaka kumi hivi sasa.

Akizungumza na Club1Xtra ya jijini Nairobi hivi karibuni kuhusu albamu yake mpya, Mzungu Kichaa amefichua mambo mengine mengi kumhusu.

Wakati hapa nyumbani anajulikana kama ‘Mzungu Kichaa’, huko Kenya, ambako amehamishia kazi zake kimuziki, amepachikwa jina la ‘Mzungu Mwitu’. Ameshawahi kufanya kazi na wanamuziki nguli nchini kama vile TID, Juma Nature na Professor Jay.

Akizungumza katika mahojiano hayo, Mzungu Kichaa, anasema alipewa jina hilo na mwanamuziki Juma Nature, wakati walipokuwa wanafanya kazi pamoja katika lebo ya Bongo Records. Hii ilikuwa ni miaka kumi iliyopita wakati alipoanza kujiingiza kwenye shughuli za muziki.

Mzungu Kichaa anasema alizaliwa nchini Denmark na kwa mara ya kwanza alikuja Afrika alipokuwa na umri wa miaka sita tu. Familia yake ilikuwa inaishi Zambia, ambako aliishi maisha ya ‘kijana wa Kiafrika.’

Alipofikisha umri wa miaka 15 akahamia Dar es Salaam. Ingawa ana ngozi nyeupe na hajazaliwa Afrika, lakini yeye mwenyewe anajihesabu kuwa ni Mwafrika.

Mzungu Kichaa anaujenga muziki wake nyuma ya aina ya maisha aliyoishi alipokuwa mtoto.

Kuhusu albamu yake mpya, Mzungu Kichaa anakubali kuwa yeye si mmoja wa wanamuziki nguli Afrika Mashariki. Anasema kwa maana hiyo anataka kuitumia albamu yake hiyo kujitambulisha kwa wapenzi wa muziki Afrika Mashariki.

Katika albamu hiyo Mzungu Kichaa anazungumzia safari yake ya miaka kumi katika muziki, ndoto zake na uzoefu wake kama Mwafrika mweupe.

Anaamini kuwa muziki wake ni chombo chenye nguvu ambacho kitamwezesha kufikisha ujumbe wa kusambaza upendo kwa watu wengi.

Albamu hiyo ina nyimbo 11 na baadhi ya nyimbo amewashirikisha wanamuziki wengine kama vile Fid Q, Lady Jaydee, KK, Matata na Sauti Sol.

Mzungu Kichaa ni shabiki mkubwa wa muziki wa Kenya na Bongo Fleva. Anasema anawapenda wanamuziki kama Khaligraph Jones, Sauti Sol na Jua Cali. Mbali ya Sauti Sol, ambaye ameshafanya naye kazi kwenye albamu yake mpya, pia ameshawahi kufanya kazi na wanamuziki wengine wa Kenya, hasa Stevo Simple Boy.

Jina lake halisi ni Espen Sørensen na alizaliwa nchini Denmark. Alianza kazi ya muziki mwaka 1996 na hapo ndipo akapewa jina ‘Mzungu Kichaa’.

Alikulia Dar es Salaam ambako wazazi wake walikuwa wakifanya kazi. Alipokuwa nchini alijifunza kuzungumza Kiswahili na hivi sasa ukikutana naye hauwezi kumteta kwa lugha hiyo.

Albamu yake ya kwanza katika muziki aliipa jina la ‘Tuko Pamoja’ huku nyimbo zake akiziimba kwa Kiswahili.

Alianza kazi ya muziki mwanzoni mwa miaka ya 1990 lakini baadaye akaamua kwenda Uingereza kujiendeleza kimasomo ambako alihitimu katika masuala ya muziki na utamaduni.

Aliporejea akiwa na Shahada ya Umahiri, akaanzisha kundi lake la Effigong mwaka 2006, lakini ilipofika mwaka 2008 akaamua kujitenga na kufanya kazi peke yake.

125 Total Views 1 Views Today
||||| 0 I Like It! |||||
Sambaza!