Mahakama Kuu ya Tanzania, Masjala Ndogo ya Dar es Salaam, imeripotiwa kumwondolea Mwenyekiti wa CHADEMA, Tundu Lissu, hatia ya uhaini na kumtia hatiani kwa kosa la uchochezi.

Katika hukumu iliyosomwa leo, Ijumaa, Novemba 6, 2026, Jaji Dunstan Ndunguru amesema upande wa mashtaka umeshindwa kuthibitisha kuwa Lissu alikuwa na nia ya kuitishia Serikali kupitia kauli alizozitoa.

Hata hivyo, kwa mujibu wa taarifa za mwenendo wa hukumu, Mahakama imejiridhisha kuwa kauli hizo zilikuwa na viashiria vya uchochezi uliolenga kuvuruga mchakato wa Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2025.

Mahakama imeripotiwa kutumia mamlaka yake chini ya Kifungu cha 319 cha Sheria ya Mwenendo wa Makosa ya Jinai kumtia Lissu hatiani kwa kosa dogo lililothibitishwa badala ya shtaka la awali la uhaini.

Uamuzi huo unaashiria mabadiliko muhimu katika shauri hilo, huku suala la adhabu likihitaji kufuatiliwa tofauti na uamuzi wa hatia.