Spika wa Bunge la Afrika Kusini ajisalimisha kwa Polisi

Spika wa bunge la Afrika Kusini amejisalimisha kuwa Polisi huku uchunguzi wa ufisadi ukiendelea dhidi yake.

Nosiviwe Mapisa-Nqakula alijisalimisha kwa Polisi ya Kati ya Pretoria leo asubuhi na anatarajiwa kufikishwa mahakamani baadaye mchana, ripoti za vyombo vya habari vya ndani zinasema.

Anadaiwa kuomba hongo ili kupeana kandarasi alipokuwa waziri wa ulinzi.

Haijulikani kama amekamatwa au la.Vyombo vya habari vya ndani vinaripoti kwamba amewasilisha hati za dharura kuzuia mamlaka kumzuilia.

Shirika la utangazaji la serikali la SABC pia linaripoti kuwa Bi Mapisa-Nqakula ameomba kukabidhi hati yake ya spika.

Siku ya Alhamisi, alitangaza kuwa anachukua likizo maalum kutoka kwa jukumu lake kutokana na “uzito wa madai,” taarifa iliyoshirikiwa na bunge ilisema.

Mapema wiki hii, nyumba ya Bi Mapisa-Nqakula iliyoko Johannesburg ilivamiwa na kitengo cha polisi cha wasomi, ambao walifanya msako wa saa tano.

Anadumisha kuwa hana hatia na kuongeza kwamba anashirikiana na wachunguzi.